Nawa kuka sani game da halayen fitowar haske na LEDs

LEDs masu ƙarfi kamar yadda tushen hasken wuta ya riga ya kasance a ko'ina, amma nawa kuka sani game da LEDs, kuma masu zuwa za su ɗauke ku don ƙarin koyo game da LEDs.

Halayen fitowar haske na LEDs

Tare da saurin ci gaba na fasahar LED, alamun aikin sun inganta sosai.Musamman ma, aikin fararen LEDs masu ƙarfi, waɗanda sune babban jigon hasken ƙarni na huɗu, an inganta sosai.Dangane da buƙatun daban-daban na amfani, ana rarrabe ikon fakiti ɗaya: daga 1 ~ 10W zuwa ɗaruruwan watts, ɗaruruwan watts;Daga hasken rarraba hasken hasken wutar lantarki na ruwan tabarau na fakitin LED, manyan su ne: nau'in Lambertian, nau'in haske na gefe, nau'in fikafikan jemagu, nau'in maida hankali (collimation) da sauran nau'ikan, kuma ana nuna yanayin yanayin fitarwa a cikin adadi.

p1

A halin yanzu, nau'in wutar lantarki farar LED yana haɓakawa a cikin hanyar babban guntu guda ɗaya, amma saboda ƙayyadaddun ƙwanƙarar ƙwanƙwasa zafin guntu, ɓarkewar zafi na guntu guda ɗaya matsananci-babban iko LED ta amfani da fakitin haɗin guntu da yawa. yana da matukar wahala, kuma ingancin haske yana da ƙananan ƙananan.A cikin ƙirar manyan fitilun titin LED mai ƙarfi, zaɓin manyan LEDs yana buƙatar la'akari da batutuwa da yawa kamar halayen marufi na farko, ingantaccen haske, buƙatun tsarin shigarwa, sakandare da ƙirar rarraba haske na uku, yanayin amfani, yanayin ɓarkewar zafi, da halayen fitarwa na mai sarrafa tuƙi.Saboda haka, haɗe tare da abubuwan da ke sama, da kuma aikace-aikace masu amfani, al'ada na al'ada na zabar LED a cikin fitilu na titi shine: ikon LED guda ɗaya shine game da 1 watts zuwa watts da yawa, ma'anar launi mai kyau, daidaitaccen zafin launi, ingantaccen haske 90. ~ 100 lm / W samfurori masu inganci sune mafi kyawun zaɓi don ƙira.A cikin ikon fitilun titi, ana samun jimillar wutar lantarki da ake buƙata ta hanyar haɗe tsararraki masu yawa;Dangane da halayen fitarwa na haske, nau'in Lambertian, nau'in batwing da nau'in kwandon shara sun fi amfani da su, amma gabaɗaya ba za a iya amfani da su kai tsaye zuwa fitilun titi ba, dole ne ta sake tsara ƙirar rarraba hasken don saduwa da buƙatun hasken hanya na halayen fitarwar haske.


Lokacin aikawa: Nov-11-2022