Menene Lumens, kuma suna da Amfani don kimanta Fitilar Girma?

Lumens shine ma'auni nahaske mai haske, ko jimlar adadin hasken da ake iya gani yana haskakawa daga tushe,wanda aka auna ta hanyar hankalin idon ɗan adam zuwa takamaiman tsayin haske.Lumens shine mafi kyawun ma'auni don amfani yayin kimanta yadda haske zai haskaka yanki ga idanun ɗan adam.Idon ɗan adam ya fi kula da haske a cikin kewayon rawaya da kore na bakan, don haka100 photons na koren haske suna da mafi girman darajar lumen fiye da 100 photon na blue haske ko 100 photon na ja haske.

Tsire-tsire sun fi son ɗaukar haske ja da shuɗi.Lumens zai fi son nauyi rawaya da haske kore da ja da haske mai launin shuɗi,yin lumens kawai game da mafi munin ma'aunin ƙarfin haske mai yuwuwa don kimanta yadda hasken zai yi tsiro shuke-shuke.

Lumen Weighting (rawaya) tare da Ingantaccen Photosynthetic (kore):

Ma'aunin Lumens na ɗan adam-bayyanehaske mai haskeya bambanta daPAR / PPFD, wanda ke aunawaannuri juzu'i- jimlar adadin photons a cikin bakan da ake iya gani ba tare da ma'auni don ganin mutum ba.Samar da Matsalolin Photon (YPF)kamar lumen ne a cikin cewa photons ana auna su ne bisa la'akari da tsawonsu, amma YPF yana auna su ne bisa amfanin shuka fiye da idon ɗan adam, kuma YPF tana ɗaukar photons a waje da yanayin gani na ɗan adam.


Lokacin aikawa: Afrilu-23-2022